Welcome To English Class Forum
Chào mừng bạn đến với forum của các lớp Anh trường THPT chuyên Lào Cai, xin mời đăng nhập để hưởng đầy đủ các quyền lợi, và cùng tham gia bàn bạc thảo luận với các thành viên trong diễn đàn,, Yêu cầu thực hiện đúng nội quy diễn đàn, viết tiếng việt có dấu,không gửi những bài viết có nội dung không lành mạnh. Nghiêm cấm nói xấu các thầy cô giáo Chúc bạn có những giây phút vui vẻ
Welcome To English Class Forum
Chào mừng bạn đến với forum của các lớp Anh trường THPT chuyên Lào Cai, xin mời đăng nhập để hưởng đầy đủ các quyền lợi, và cùng tham gia bàn bạc thảo luận với các thành viên trong diễn đàn,, Yêu cầu thực hiện đúng nội quy diễn đàn, viết tiếng việt có dấu,không gửi những bài viết có nội dung không lành mạnh. Nghiêm cấm nói xấu các thầy cô giáo Chúc bạn có những giây phút vui vẻ

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Để theo dõi tốt các bạn nên sử dụng trình duyệt Google Chrome
Các bạn có thời gian rảnh hãy đến trà đá X6 Bờ kè ủng hộ Duy Anh nhá Smile
News & Announcements
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar

gỉl gay shock

Go down 
Tác giảThông điệp
Ơmặckệanh
Thành viên tâm huyết
Thành viên tâm huyết
Ơmặckệanh

Coins Coins : 7557
Birthday : 03/09/1994

gỉl gay shock Empty
Bài gửiTiêu đề: gỉl gay shock   gỉl gay shock EmptyWed Aug 11, 2010 4:52 pm

Những ngày qua, topic "Búp bê 9x Sài Gòn tuyển bạn trai" rất gây xôn xao, đặc biệt là vì những bức ảnh rất lừa tình đăng trên đó. Nhưng B.C - tên thật của cô bạn trong ảnh đã rất bức xúc khẳng định đó là sự bịa đặt.
Teengirl 14 tuổi tuyển bồ "dùng tạm" trong 2 năm người yêu đi vắng

Ngay sau khi thông tin bài viết về một teengirl 14 tuổi Sài Gòn tuyển bồ "dùng tạm" được đăng tải, chúng tớ đã nhận được một số phản hồi về việc topic này hoàn toàn là bịa đặt, và cô bạn trong bức ảnh chính là nạn nhân của sự bịa đặt này.

Những hình ảnh và thông tin trong topic "Tìm người xứng đáng để giữ búp bê xinh đẹp Julie" gây ầm ĩ mấy ngày qua.

Theo những gì tìm hiểu được, cô bạn này tên là L.D.B.C, 14 tuổi, học sinh trường THCS. N. Những hình ảnh này C. có đăng tải trên Flickr và Facebook của mình từ cách đây ít lâu. Và C. đã không ngờ chúng đã được bê vào một topic gây "shock" cư dân mạng mấy ngày hôm nay.

V.T (một người bạn thân của C) cho biết: "Bạn mình chỉ có một nick YM và đã dùng từ rất lâu rồi, còn chẳng bao giờ đặt chân vào forum - nơi đăng tải cái topic tuyển bạn trai đó. Thêm nữa, khi vào profile của chủ topic trên forum thì sẽ thấy ngày sinh là 10/8/1995, trong khi đó bạn ấy sinh vào ngày 8/10/1996."

H.L (lớp trưởng lớp của C) cũng lên tiếng: "Ở lớp C. là một bạn gái hòa đồng, vui vẻ và thường chỉ chơi với các bạn trong lớp, không có những mối quan hệ này kia với bạn trai này, bạn trai nọ để có thông tin như trong đoạt chat ở topic là có tới 9 người yêu. Từ hôm biết được thông tin về topic này, C. tỏ ra rất buồn. Bạn ấy trầm đi hẳn, cũng ít nói chuyện với mọi người. Bọn mình thực sự bức xúc thay C. khi có những thông tin bịa đặt như thế".

Chúng tớ cũng đã cố gắng để liên lạc với B.C, sau một lúc lâu e ngại, C. cũng đã kể thêm thông tin về sự việc này:

"Mình không hề biết có topic này trên forum, cho đến khi có báo đưa về nó. Hôm đó mình ngủ dậy thì bạn mình gọi cho mình nói là có bài báo đăng tin về mình, có cả hình nữa. Mình vội vàng lên đọc và thực sự rất bất ngờ khi đó là những thông tin bịa đặt trắng trợn hoàn toàn.

Mình có nghĩ đến việc có thể vì mình có một số xích mích trước đây với một nhóm bạn ở ngoài lớp. Cũng chuyện hiểu lầm thôi, nhưng chuyện đó cũng qua lâu rồi, mình đã quên từ lâu và không nghĩ là nghiêm trọng đến thế. Hoặc cũng có thể là do trên Facebook, mình hay đùa giỡn, một số bạn tỏ ra không thích thì mình ignore hoặc delete nick luôn.

Sau chuyện này, ba má có biết chuyện và nói mình phải rút kinh nghiệm, không đưa ảnh lên mạng bừa bãi và ăn nói cũng phải chừng mực hơn. Dù không trách, nhưng mình biết ba má rất buồn. Còn ở trường thì cả trường đều biết chuyện rồi và có những người không chơi hay không thích mình thì vẫn bàn tán nhiều lắm. Mình chỉ biết lờ đi và coi như không nghe thấy thôi.

Có lẽ từ giờ, mình cũng phải học cách kiềm chế hơn, không nói năng đùa giỡn thái quá nữa. Với những bạn mới quen thì phải ăn nói chừng mực, tránh sự hiểu lầm không cần thiết.

Nhưng mình cũng muốn gửi lời tới bạn nào đó đã làm giả topic của mình, việc làm của các bạn có thể là để trêu tức mình, để hả giận, nhưng các bạn không biết rằng, nó đã ảnh hưởng lớn thế nào đến danh dự và cuộc sống của mình. Mình mong là đừng bao giờ các bạn làm lại chuyện này và với bất kì ai khác nữa."

Trường hợp của C. cũng là lời cảnh báo đến tất cả teen chúng mình. Có những lời nói, những hành động mà bạn nghĩ là bình thường, đùa vui, nhưng rất có thể sẽ gây hiểu lầm cho người khác. Từ sự hiểu lầm có thể gây ra rất nhiều những sự việc, hậu quả không mong muốn mà chúng mình không lường hết được.

Vì thế, hãy thận trọng hơn trong các mối quan hệ, đặc biệt là trên cộng đồng mạng nhé. http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/07/30/100729ds1ava.jpg" border="0" alt=""/>gỉl gay shock 100729ds1a2
gỉl gay shock 100729ds1ava

gỉl gay shock
Trang 1 trong tổng số 1 trang